Aikin waya na mota da ƙayyadaddun bayanai

1. 1. Tsarin wayar lantarki
Wayoyi sune dillalai don watsa siginar lantarki da igiyoyi.An fi haɗa su da rufi da wayoyi.Wayoyin ƙayyadaddun bayanai daban-daban sun dace da kayan rufi daban-daban da tsarin waya na jan karfe.Siffofin tantancewa na waya sun haɗa da diamita na waya ta jan karfe, lamba, kauri mai kauri da diamita na waje na ɓangaren madugu.Domin rage yawan kutse na sigina daban-daban yayin watsawa, ana kuma amfani da murɗaɗɗen wayoyi da wayoyi masu kariya a cikin motoci.Saboda yawan wayoyi da aka yi amfani da su a kan abin hawa, don saukaka samar da kayan aikin wayar da bayan-tallace-tallace na duk abin hawa, ana saita launuka daban-daban don fata mai rufewa don bambanta su.

1. 2. Ƙayyadaddun wayoyi
Wayoyin da ake amfani da su a cikin motoci galibi wayoyi ne marasa ƙarfi.Tare da haɓaka nau'ikan motocin lantarki masu haɗaka da motocin lantarki masu tsabta, ana amfani da manyan igiyoyin waya masu ƙarfi a cikin motoci.Duk da haka, marubucin wannan labarin ya tattauna akan ƙananan ƙananan wayoyi, tare da masana'antun masana'antu na yau da kullum Ƙayyadaddun wayoyi sune daidaitattun wayoyi na Jafananci da daidaitattun wayoyi na Jamus.

2. Zane da zaɓi na wayoyi na mota
2. 1. Rashin ƙarancin waya
Rashin ƙarfin wayoyi wani abu ne wanda dole ne a yi la'akari da shi a cikin tsarin ƙira, kuma an ƙayyade ƙimar halin yanzu na wayoyi a GB 4706. 1-2005.Ƙarfin ɗaukar waya na yanzu yana da alaƙa da ɓangaren giciye na waya, kuma yana da alaƙa da kayan, nau'in, hanyar rufewa da yanayin yanayin yanayin waya.Akwai abubuwa da yawa masu tasiri kuma lissafin ya fi rikitarwa.Ana iya samun ƙarancin wayoyi daban-daban galibi a cikin littafin.

Abubuwan da ke shafar rashin ƙarfi za a iya raba su zuwa abubuwan ciki da abubuwan waje.Abubuwan da ke cikin waya kanta sune abubuwan ciki waɗanda ke shafar ƙarfin ɗaukar waya na yanzu.Ƙara girman yanki, ta yin amfani da kayan aiki mai mahimmanci, ta yin amfani da kayan aiki mai mahimmanci tare da kyakkyawar juriya mai zafi da zafin jiki, da kuma rage juriya na lamba zai iya ƙara ƙarfin halin yanzu na waya.Abubuwan waje na iya ƙara rashin ƙarfi ta hanyar haɓaka ratar shimfidar waya da zabar yanayin shimfidar wuri tare da zafin jiki mai dacewa.

2. 2. Daidaita wayoyi, masu haɗawa da tashoshi
Daidaitan wayoyi da tashoshi masu haɗawa an raba su zuwa madaidaicin ƙarfin ɗaukar nauyi na yanzu da madaidaicin tsarin crimping na inji.

2. 2. 1. Daidaita ƙarfin ɗaukar halin yanzu na tashoshi da wayoyi
Ƙarfin ɗauka na yanzu na tashoshi da wayoyi yakamata suyi daidai don tabbatar da cewa duka tashoshi da wayoyi zasu iya biyan buƙatun kaya yayin amfani.A wasu lokuta, ƙimar da aka yarda ta yanzu ta tashar ta cika, amma ƙimar da aka halatta ta waya ta wuce, don haka ya kamata a ba da kulawa ta musamman.Ana iya samun ƙarfin ɗaukar wayoyi da tashoshi na yanzu ta hanyar duba tebur da bayanai masu alaƙa.
Ƙimar halin yanzu da aka yarda da waya: kayan aiki na tagulla ne, ƙimar halin yanzu lokacin da zafin jiki na tashar ya kasance 120 ℃ (zazzabi mai jure zafi na tashar) lokacin da aka ƙarfafa;da zafi-resistant jan karfe gami, halin yanzu darajar lokacin da m zafin jiki ne 140 ℃ (da zafi-resistant zafin jiki na m) darajar.

2. 2. 2. Matching na m da waya ampacity inji crimping part
Domin tabbatar da dacewa da tsarin crimping na inji, wato, tashoshi dole ne su cika wasu ka'idoji bayan sun lalata wayoyi.Abubuwan da suka fi tasiri sun haɗa da sassa masu zuwa:
(1) Lokacin da aka buɗe wayoyi, wajibi ne a tabbatar da cewa rufin da kuma ainihin kayan aikin wayar ba su da lahani.Tsarin al'ada bayan buɗewa yana nunawa a hoto.

Aikin waya na mota da ƙayyadaddun bayanai1

Lokacin aikawa: Dec-23-2022